തങ്കപ്പനും പത്മിനിക്കും കൂടൊരുക്കി ലൈഫ് മിഷൻ


മണ്ണുത്തി : മുല്ലക്കര കുന്നംപുളി വീട്ടിൽ തങ്കപ്പന്റെയും ഭാര്യ പത്മിനിയുടെയും ജീവിതത്തിൽ ഒരു വീട് എന്ന സ്വപ്നം തളിരിട്ടിരിക്കുകയാണ്. സർക്കാരിന്റെ സമ്പൂർണ പാർപ്പിട പദ്ധതിയായ ലൈഫ് മിഷനിലൂടെ വീട് ലഭിച്ചപ്പോൾ ഇവരുടെ ജീവിതത്തിലേക്ക് പുത്തൻ പ്രതീക്ഷകളാണ് കടന്ന് വന്നത്. 66 വയസ്സുള്ള തങ്കപ്പന്റെയും 55 വയസ്സുള്ള പമ്മിനിയുടെയും ജീവിതം വാർധക്യത്തിന്റെ അവശതകൾ നിറഞ്ഞതായിരുന്നു. സർക്കാർ കൈത്താങ്ങേകിയപ്പോൾ ഇവർ കണ്ട സ്വപ്നത്തിലെ വീടാണ് ഇവർക്ക് ലഭ്യമായത്. ഷീറ്റ് മേഞ്ഞ് ചോർന്നൊലിക്കുന്ന വീട്ടിലാണ് ഇവർ അന്തിയുറങ്ങിയിരുന്നത്.


ലൈഫ് മിഷനിലൂടെ തങ്കപ്പനും പത്മിനിക്കും നിർമ്മിച്ച് നൽകിയത് ടൈൽ വിരിച്ച് ഭംഗിയാക്കി അറ്റാച്ച്ഡ് ബാത്ത്റൂമോട് കൂടിയ ഭവനമാണ്. ഇരുമ്പ് പണിക്കാരനായ തങ്കപ്പന് ശരീരിക ബുദ്ധിമുട്ടുകളുള്ളതിനാൽ പണിക്ക് പോകാൻ കഴിയില്ല. പത്മിനി വീട്ടുപണിക്ക് പോയാണ് നിത്യജീവിതം മുന്നോട്ട് കൊണ്ട് പോകുന്നത്. സുരക്ഷിതമായ സൗകര്യങ്ങളോടുകൂടിയ ഭവനം ലഭിച്ചതിന്റെ ആത്മസംതൃപ്തിയുടെ പുഞ്ചിരിയും ഇവരുടെ മുഖത്ത് കാണാം. ഈ പുഞ്ചിരിയാണ് ലൈഫ് സമ്പൂർണ പാർപ്പിട പദ്ധതിയുടെ വിജയവും. സംസ്ഥാന സർക്കാരിന്റെ ലൈഫ് മിഷൻ സമ്പൂർണ പാർപ്പിട പദ്ധതിയിലൂടെ ജില്ലയിൽ പൂർത്തിയാക്കിയത് 14687 വീടുകളാണ്.
വീടുകൾ ലഭിച്ച ഗുണഭോക്താക്കളുടെ ജില്ലാതല സംഗമവും ഭവന നിർമ്മാണ പൂർത്തീകരണ പ്രഖ്യാപനവും നാളെ (ജനുവരി 23) ഉച്ചയ്ക്ക് 1.30 ന് തൃശുർ ഇൻഡോർ സ്റ്റേഡിയത്തിൽ നടക്കും.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s