റെക്കോർഡുകളുടെ പെരുമഴപെയ്യുന്ന തൃശൂരില്‍ ഇത്തവണ പെയ്തത് മധുരറെക്കോർഡ്.

റെക്കോർഡുകളുടെ പെരുമഴപെയ്യുന്ന തൃശൂരില്‍ ഇത്തവണ പെയ്തത് മധുരറെക്കോർഡ്. തൃശൂരിൽ നടന്നുവന്നിരുന്ന ഹാപ്പിഡേയ്സ് വ്യാപാരോൽസവത്തിെൻറ ഭാഗമായി ബേക്കേഴ്സ് അസോസിയേഷനാണ് ഗിന്നസ് റെക്കോർഡ് നേട്ടത്തിനായി അഞ്ചേകാല്‍ കിലോമീറ്ററിലധികം നീളത്തില്‍ ഭീമന്‍ കേക്ക് ഒരുക്കിയത്…

തൃശ്ശൂര്‍ രാമനിലയം റോഡിനെ ചുറ്റിയാണ് ഭീമൻ കേക്ക് നിർമ്മിച്ചത്. വൈകീട്ട് മൂന്ന് മുതലാണ് പറഞ്ഞിരുന്നതെങ്കിലും രാവിലെ മുതൽ തന്നെ രാമനിലയം റോഡിൽ കേക്ക് നിർമ്മാണത്തിെൻറ ഒരുക്കങ്ങൾ തുടങ്ങിയിരുന്നു. ഒരു മണിക്കൂർ കൊണ്ടാണ് കേക്ക് നിർമ്മാണം പൂർത്തിയാക്കിയത്. രാമനിലയത്തിന് ചുറ്റുമുള്ള റോഡില്‍ മൂന്ന് വരിയായി 5.3 കിലോമീറ്റര്‍ നീളത്തിലാണ് അഞ്ച് ഇഞ്ച് വീതിയും പൊക്കത്തിലുമുള്ള ചോക്കലേറ്റ് കേക്ക് നിർമ്മിച്ചത്.
ചൈനയില്‍ നിര്‍മിച്ച 3.2 കിലോമീറ്റര്‍ ദെെര്‍ഘ്യമുള്ള കേക്കാണ് നിലവിലുള്ള ലോക റെക്കോര്‍ഡ്. ഇതിനെയാണ് തൃശൂരിലെ 5.3 കിലോമീറ്റർ കേക്ക് അട്ടിമറിച്ചത്. ആയിരം ഷെഫുമാര്‍ ഒരു മണിക്കൂര്‍ കൊണ്ട് നിര്‍മിച്ച കേക്കിന് 23 ടണ്ണോളം തൂക്കമുണ്ട്. ബേക്കേഴ്‌സ് അസോസിയേഷെൻറ ആപ്തവാക്യമായ ശുചിയിലൂടെ രുചി എന്നതിലൂന്നി പ്ലാസ്റ്റിക്, തെര്‍മോകോള്‍ എന്നിവ ഉപയോഗിക്കാതെയായിരുന്നു നിർമ്മാണം. ബേയ്ക്ക് സംസ്ഥാന സെക്രട്ടറി കിരണ്‍ എസ് പാലക്കല്‍, ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി റോയല്‍ നൗഷാദ് എന്നിവരുടെ നേതൃത്വത്തിലാണ് കേക്ക് നിർമ്മിച്ചത്. 61 ലക്ഷത്തോളം രൂപ ചിലവിട്ട ഭീമന്‍ കേക്ക് 2700 മേശകളിലായാണ് സജ്ജമാക്കിയത്. റെക്കോര്‍ഡ് നേട്ടത്തിന് ശേഷം ഭീമന്‍ കേക്ക് കാണാനെത്തിയവർക്കെല്ലാം സൗജന്യമായി വിതരണം ചെയ്യുകയും ചെയ്തു. ഭീമൻ കേക്ക് നിർമ്മാണം കാണാൻ മേയർ അജിതാ വിജയനും ഹാപ്പി ഡേയ്സ് സംഘാടകസമിതിയംഗങ്ങളും എത്തിയിരുന്നു. ഗിന്നസ് റെക്കോർഡ് പ്രതിനിധികളും കേക്ക് നിർമ്മാണം പരിശോധിക്കാനുണ്ടായിരുന്നു.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s